วันที่ 8 – 9 มิถุนายน 2566 มหาวิทยาลัยมหิดล โดยกองกิจการนักศึกษาจัด โครงการ Mahidol University Alumni Ambassador รุ่น 1 ปี 2566 ณ ศูนย์พัฒนาและฝึกอบรมวิมานดิน มหาวิทยาลัยมหิดล วิทยาเขตกาญจนบุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างเครือข่ายศิษย์เก่าตัวแทนมหาวิทยาลัยมหิดล Mahidol University Alumni Ambassador รุ่นที่ 1 จากตัวแทนนักศึกษาและศิษย์เก่าจำนวน 40 คน ที่ได้รับเกียรติเสนอชื่อจากส่วนงานที่ตนสังกัดในการเข้ามาทำหน้าที่ส่งเสริมการกลับมาพัฒนามหาวิทยาลัยของศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยมหิดลในอนาคต โดยมีคณะผู้บริหารเข้าเยี่ยมและดูแลโครงการประกอบด้วย ผศ. ร.ท.ทพ. ชัชชัย คุณาวิศรุต รองอธิการฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ ผศ.ดร. จงดี โตอิ้ม ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ ผศ.ดร. เวหา เกษมสุข ที่ปรึกษาด้านกิจการนักศึกษา (ศิษย์เก่าสัมพันธ์) และนางกิรติ สอนคุ้ม ผู้อำนวยการกองกิจการนักศึกษา ทั้งนี้ หน่วยศิษย์สัมพันธ์ กองกิจการนักศึกษา ขอขอบพระคุณทีมวิทยากรจาก บริษัท สมาร์ท ทีมบิลดิ้ง จำกัด ที่ได้เป็นผู้ดำเนินกิจกรรมและบรรยายให้ความรู้เรื่อง “ทักษะการโน้มน้าวใจ” พร้อมกิจกรรม Role Play กิจกรรมสานความสัมพันธ์ Team Building และกิจกรรมสันทนาการอื่นๆ ตลอดโครงกา
![_DSC8714](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC8714-1-scaled.jpg)
![_DSC8530](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC8530-scaled.jpg)
![_DSC8243](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC8243-scaled.jpg)
![IMG_6417](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_6417-scaled.jpg)
![_DSC8273](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC8273-scaled.jpg)
![_DSC8354](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC8354-scaled.jpg)
![_DSC8844](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC8844-scaled.jpg)
![_DSC9014](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC9014-scaled.jpg)
![_DSC9041](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC9041-scaled.jpg)
![IMG_6406](https://alumni.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_6406-scaled.jpg)